Catholic Bishops Conference of the Philippines, naglabas ng listahan ng mga website na nagpapalakat ng fake news

215

Manila, Philippines – Naglabas ang Catholic Bishops Conference of the Philippines ng listahan ng mga social media websites na pasimuno sa pagpapakalat ng fake news o mayroong unverified contents.
Kasunod nito, nanawagan si Archbishop Emiritus Oscar Cruz sa publiko na iwasan ang pagbisita sa inilabas na dalawamput’ siyam na websites at tigilan na rin ang pagpapakalat ng mga alternative facts, fake news o false information sa internet.
Giit kasi ng CBCP ang mga kristyano, bilang mga anak ng diyos ay hindi dapat nangunguna sa pagpapakalat ng mga kasinungalingan at kasiraan ng ibang tao.

Samantala, umalma naman kaagad ang “Pinoy Trending” na kabilang sa nasabing listahan ng CBCP.


Anila, halatang-halata naman na karamihan sa websites na nasa listahan ng CBCP ay ang mga websites na nagsusulat ng mga magagandang balita tungkol sa Duterte Administration.

Narito ang iba pang websites na nasa listahan ng CBCP:

Pinoy Trending News – pinoytrendingnews.net/
Public Trending -http://www.publictrending.net/
Filipinews Ph. -http://www.filipinewsph.com/
Trending News Portal – www.trendingnewsportal.net.ph/
Classified Trends -http://www.classifiedtrends.net/
Definitely Filipino -http://definitelyfilipino.com/
Duterte News Info -http://www.du30newsinfo.com/
Extreme Readers – www.extremereaders.com/

Get Real Philippines – www.getrealphilippines.com/
Guard1an – theguard1an.com/
Kalye Pinoy – www.kalyepinoy.com/
Leak News Ph -http://www.leaknewsph.com/
Media ni Duterte – www.dutertedefender.com/
Minda Nation -http://mindanation.com/
Netizens Ph -http://www.netizensph.com/
News Media Ph – www.newsmediaph.com/
News Titans -http://www.newstitans.com/
Okd2 -http://okd2.com/
Pinoy Freedom Wall – www.pinoyfreedomwall.com/
Pinoy Viral Issues -http://www.pinoyviralissues.net/
Pinoy Viral News -http://pinoyviralnews.com/
Pinoyworld -http://www.pinoyworld.net/
Socialnewsph – www.socialnewsph.com/
Tahonews -http://www.tahonews.com/
Thevolatilian -http://www.thevolatilian.com/
Thinking Pinoy -http://www.thinkingpinoy.net/
Trendingbalita – www.trendingbalita.info/
Trendtitan -http://trendtitan.com/




*

Facebook Comments