Pangulong Duterte, binawi na ang tatlong tradisyunal na holiday sa bansa

1562

Binawi na ng Malakanyang ang tatlong tradisyunal na holiday sa bansa alinsunod sa kautusan ni Pangulong Rodrigo Duterte.

Ito ay upang makarekober na ang ekonomiya mula sa nagpapatuloy na epekto ng COVID-19.


Sa Proclamation 1107, ang tatlong naunang idineklarang special holidays ay magiging special working days na ay ang mga sumusunod;

  • November 2 – All Souls’ Day
  • December 24 – Christmas Eve
  • December 31 – New Year’s Eve

Mananatili naman ang mga dating pista opisyal o regular holidays gaya ng mga sumusunod:

  • January 1 – New Years Day
  • April 9 (Friday) – Araw ng Kagitingan
  • April 1 – Maundy Thursday
  • April 2 – Good Friday
  • May 1 (Saturday) – Labor Day
  • June 12 (Saturday) – Independence Day
  • August 30 (Monday) – National Heroes Day
  • November 30 (Tuesday) – Bonifacio Day
  • December 25 (Saturday) – Christmas Day
  • December 30 (Thursday) – Rizal Day

Habang special non-working days ang mga sumusunod:

  • February 12 – Chinese New Year
  • February 25 – EDSA People Power Revolution
  • April 3 – Black Saturday
  • August 21 (Saturday) – Ninoy Aquino Day
  • November 1 (Monday) – All Saints’ Day
  • December 8 (Wednesday) – Feast of the Immaculate Conception of Mary
Facebook Comments