#GalingNgPinoy: 79 mag-aaral wagi ng 95 medalya sa Singapore Math Olympiad

427
Image via Ces Kasilag | SIMOC 2019 Philippines

Kabuuang 79 estudyanteng Pinoy ang nag-uwi ng medalya sa ginanap na 5th Singapore International Math Olympiad Challenge (SIMOC) nitong nakaraang linggo sa bansang Singapore.

Ang nasabing paligsahan ay nilahukan ng mga mag-aaral mula Grade 2 hanggang Grade 11.


Nagwagi ang mga bata sa iba’t-ibang kategorya: Math Olympiad, Math Warriors, at Mind Sports Challenge.

Isang written-examination na may 25 tanong ang Math Olympiad ayon sa Asian MatSci League, Inc.

Samantala, kailangan sagutin ng mga kasali sa pamamagitan ng “mental sums at strategic thinking na may kasamang elemento ng luck” at paggamit ng iba’t-ibang shaped dices ang kategoryang Math Warriors.

Dapat naman matapos sa loob ng isang oras ang “Mind Sports Challenge” kung saan bibigyan ang grupo ng 10 IQ logic questions at apat na on-hand puzzles.

Mahigit 1,000 estudyante mula sa 18 bansa ang sumali sa SIMOC.

Ang mga nanalo ay pinarangalan sa Star Performing Arts Theaters at pinuntahan nina Philippines’ First Secretary and Consul to Singapore, J. Anthony A. Reyes at Rechilda Villame, pangulo ng AMSLI.

Narito ang listahan ng mga batang nagkamit ng medalya:

Gold Medalists – Math Olympiad

  1. Abrigo, Jedd Sebastian – Grade 9, Philippine Science High School – Main Campus
  2. Almazan, Elean Ramos – Grade 11, Holy Rosary College
  3. Gordula, Zac Harvey – Grade 2, Lopez Elementary School, Los Baños, Laguna
  4. Gellido, Jhoenica – Grade 5, Mother Goose Special Schools System Inc – Dagupan
  5. Paredes, Erich Almario – Grade 7, Chinese International School Manila
  6. Sanico, John Benedict – Grade 7, Sta. Rosa Science and Technology High School
  7. Villegas, Dominic Olivan – Grade 9, St. Joseph School, Naga City
  8. Yu, Caitlyn Stephanie – Grade 2, MGC New Life Christian Academy

Gold Medalists – Math Warriors

  1. Caguiat, Raphael Antonio – Grade 8, De La Salle Santiago Zobel School
  2. Chong, Annika Kaitlynn So – Grade 6, MGC New Life Christian Academy
  3. Jaen, Aldwin Luke – Grade 5, De La Salle Lipa Integrated Schoo
  4. Yu, Spencer Bryant Chong – Grade 8, Sacred Heart School – Ateneo de Cebu

Silver Medalists – Math Olympiad

  1. Chan, Raya Colleen Lao – Grade 9, Philippine Science High School- Ilocos Region Campus
  2. Chong, Anya Taylor So – Grade 2, MGC New Life Christian Academy
  3. Chua, Matthew Eugene – Grade 8, The British School Manila
  4. Co, Arthur Caleb Lim – Grade 9, Philippine Science High School- Central Luzon Campus
  5. Cruz, Jairus Alfred – Grade 4, Makati Hope Christian School
  6. Dagnalan, Athena Dorothy – Grade 2, Hua Siong College of Iloilo
  7. Isaguirre, Jairus Carle – Grade 8, Philippine Science High School- Ilocos Region Campus
  8. Tan, Angela Clare Lim – Grade 3, Tarlac Living Faith Academy
  9. Rodriguez, Jacob Eulogio IV – Grade 3, De La Salle Santiago Zobel Schoo
  10. Lee, Seth Kristoff – Grade 4, St. Stephen’s High Schoo
  11. Arbatin, Manolo Jose A. – Grade 5, Sacred Heart School – Ateneo de Cebu
  12. Viernes, Juan Sebastian – Grade 5, Makati Hope Christian School
  13. Rodriguez, John Eulogio III – Grade 7, De La Salle Santiago Zobel School
  14. Manlapaz, Jodi Emrian – Grade 7, Philippine Science High School- Ilocos Region Campus
  15. Kaw, Julianne Ycel D.S. – Grade 7, De La Salle Lipa Integrated School
  16. Yu, Spencer Bryant Chong – Grade 8, Sacred Heart School – Ateneo de Cebu
  17. Corpuz, Lloyd Andrei Pastor – Grade 10, Philippine Science High School- Ilocos Region Campus
  18. Rodenas, Rainier Matthew – Grade 10, Santa Rosa Science and Technology High School

Silver Medalists – Math Warriors

  1. Mendoza, Maxinne Antoinette – Grade 2, Fr. Luigi Caburlotto School
  2. Tan, Angela Clare Lim – Grade 3, Tarlac Living Faith Academy
  3. Kho, Aidan Riley Sy – Grade 6, MGC New Life Christian Academy
  4. Lim, Annika Justine – Grade 6, MGC New Life Christian Academy
  5. Tiu, Caroline Gohoc – Grade 10, The British School Manila

Silver Medalists – Mind Sports Challenge

  1. Pantoni, Johan Gabriel – Grade 3, De La Salle Santiago Zobel School
  2. Jaen, Aldwin Luke H. – Grade 5, De La Salle Lipa Integrated School

Bronze Medalists – Math Olympiad

  1. Ferma, Marie Felisia Ylish – Grade 2, Fr. Luigi Caburlotto School
  2. Valdez, Eunice Mikayla – Grade 2, MGC New Life Christian Academy
  3. Velez, Carmelo – Grade 2, University of St. La Salle – Bacolod
  4. Salgado, Emmanuel – Grade 2, University of St. La Salle – Bacolod
  5. Sy, Anton Atticus Chua – Grade 2, MGC New Life Christian Academy
  6. Pantoni, Johan Gabriel – Grade 3, De La Salle Santiago Zobel School
  7. Omandam, Jea Christina E. – Grade 3, Sacred Heart School – Ateneo de Cebu
  8. Ignacio, Gian Gabriel – Grade 3, De La Salle Santiago Zobel School
  9. Arevalo, Ellen Charice – Grade 3, Capiz Commercial School
  10. Cortez, Eric Nathaniel – Grade 3, University of Saint Anthony
  11. Dy, Jehan Rheanna Acierto – Grade 3, Daet Elementary School
  12. Casupang, Kristofer Caleb – Grade 4, The Learning Tree Child Growth Center
  13. Yoo, Gihun Ng – Grade 4, St. Joseph School Iloilo
  14. Rodillas, Ron Joseph – Grade 4, Notre Dame of Greater Manila
  15. Tibayan, Samantha Margarette – Grade 4, Amadeo Elementary School
  16. Kaw, Jom Riley DS. – Grade 5, Stonyhurst Southville International School
  17. Vinculado, Atila – Grade 5, CHILDS Academy, Inc.
  18. Cabral, Kian Gabrielle – Grade 5, Naga Central School II
  19. Cruz, Julia Bernadette – Grade 5, De La Salle Santiago Zobel School
  20. Ang, Chloe Grace – Grade 5, MGC New Life Christian Academy
  21. Chong, Annika Kaitlynn So – Grade 6, MGC New Life Christian Academy
  22. Kho, Aidan Riley Sy – Grade 6, MGC New Life Christian Academy
  23. Chua, Wynette Kristi – Grade 7, St. Jude Catholic School
  24. Lim, Amber Nicole Te – Grade 8, Tarlac Montessori School
  25. Dionio, Justin Jude – Grade 9, Sacred Heart School – Ateneo de Cebu
  26. Tee, Marcelline Lim – Grade 9, Jubilee Christian Academy
  27. Tiu, Caroline Gohoc – Grade 10, The British School Manila
  28. Chan, Kirsten Dominique – Grade 10, Ateneo De Manila University Senior High School

Bronze Medalists – Math Warriors

  1. Gordula, Zac Harvey – Grade 2, Lopez Elementary School
  2. Dagnalan, Athena Dorothy – Grade 2, Hua Siong College of Iloilo
  3. Lirio, Lorenzo Ongpin – Grade 2, De La Salle Santiago Zobel School
  4. Valdez, Eunice Mikayla Lim – Grade 2, MGC New Life Christian Academy
  5. Rodriguez, Jacob Eulogio IV – Grade 3, De La Salle Santiago Zobel School
  6. Co, Jacobson Dela Paz – Grade 3, De La Salle Santiago Zobel School
  7. Omandam, Jea Christina E. – Grade 3, Sacred Heart School – Ateneo de Cebu
  8. Kaw, Jom Riley DS. – Grade 5, Stonyhurst Southville International School
  9. Vinculado, Atila – Grade 5, CHILDS Academy, Inc.
  10. Ambion, Marcus Robert Emil – Grade 6, Fr. Luigi Caburlotto School
  11. Chua, Carlo Lee – Grade 6, MGC New Life Christian Academy
  12. Cortez, Paul Haven C. – Grade 6, Fr. Luigi Caburlotto School
  13. Rodriguez, John Eulogio III – Grade 7, De La Salle Santiago Zobel School
  14. Chua, Matthew Eugene – Grade 8, The British School Manila
  15. Dionio, Justin Jude – Grade 9, Sacred Heart School – Ateneo de Cebu

Bronze Medalists – Mind Sports Challenge

  1. Gordula, Zac Harvey – Grade 2, Lopez Elementary School
  2. Dagnalan, Athena Dorothy – Grade 2, Hua Siong College of Iloilo
  3. Lirio, Lorenzo Ongpin – Grade 2 – De La Salle Santiago Zobel School
  4. Mendoza, Maxinne Antoinette – Grade 2, Fr. Luigi Caburlotto School
  5. Ferma, Marie Felisia Ylish B. – Grade 2, Fr. Luigi Caburlotto School
  6. Velez, Carmelo – Grade 2, University of St. La Salle – Bacolod
  7. Encarguez, Alfonso Inigo E. – Grade 2, Fr. Luigi Caburlotto School
  8. Kasilag, Edgardo Javier III – Grade 2, Diliman Preparatory School – Main Campus
  9. Villacorta, Samuel Gab – Grade 2, Cumba Quezon Integrated School
  10. Co, Jacobson Dela Paz – Grade 3, De La Salle Santiago Zobel School
  11. Abergos, Sean Arman – Grade 6, Ateneo De Naga University Grade School
  12. Villegas, Dominic Olivan – Grade 9, St. Joseph School, Naga City
  13. Co, Arthur Caleb Lim – Grade 9, Philippine Science High School- Central Luzon Campus
  14. Chan, Raya Colleen – Grade 9, Philippine Science High School- Ilocos Region Campus
Facebook Comments

From Advertisers